ติดจานดาวเทียวดวงเดียว ดูหลายจุด กับบ้านโครงการ

มีเรื่องรบกวนสอบถามหน่อยครับ เกี่ยวกับการติดจานดาวเทียม
ผมซื้อทาวน์โฮมสามชั้น สี่ห้องนอน ไว้ครับ และทางโครงการได้ต่อแจ็คสำหรับเสียบสายอากาศทีวี
ไว้ครบทุกห้องรวมทั้งห้องนั่งเล่นชั้นล่าง (รวมเป็นห้าจุด)

และที่ชั้นสองตรงระเบียง ทางโครงการได้มีสายอากาศมารอไว้

ซึ่งเคยถามกับทางโครงการ ได้คำตอบว่าได้ต่อกับตัวมัลติสวิตซ์(อยู่บนฝ้ามองไม่เห็น)แยกแต่ละจุดไว้แล้ว สามารถต่อกับจานดาวเทียมแล้วดูแยกแต่ละจุดได้เลย (ติดกล่องแต่ละจุด)

แต่....... พอไปถามกับร้านที่ติดจานดาวเทียม แถวๆบ้านใหม่ กับได้รับคำตอบว่าต้องเดินสายใหม่ และต้องแจ้งว่าจะดูกี่จุด ราคาขึ้นอยู่กับจำนวนจุดที่ต้องการ
เลยขอถามหน่อยครับ จริงๆแล้วผมควรเชื่อใครดี เพราะราคาจะแตกต่างกันพอสมควรเลย
และถ้าเป็นแบบช่างดาวเทียมบอก คือต้องเดินสายใหม่ ผมสามารถเดินสายไว้รออย่างเดียวแต่ยังไม่ติดกล่องบางจุดก่อนได้ไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่