รบกวนสอบถามเรื่องขอวีซ่า UK ค่ะ ....ไปทำงาน + ลูกเรียน + สามีติดตาม ???

รบกวนหน่อยนะคะ...  ได้งานที่ลอนดอนจากนายฝรั่งเก่า(เคยทำที่ไทย)  ตั้งใจย้ายไปทั้งครอบครัว  สามี (ไม่จด ทบ.) + ลูก 7 ขวบ คนนึง + 1 ขวบ คนนึง...  แต่เร่ิมงานเมษาเลยค่ะรอ work permit ...  แต่ว่าจะเดินทางไปเตรียมเรื่องที่อยู่กับ รร. ของลูกก่อน ว่าจะไป กพ. ....รบกวนเรื่องวีซ่าค่ะ  คือ..

1. ไปรอบแรก  เราไปเอง ไปเรื่องที่อยู่กับ รร. ของลูก   ขอวีซ่าท่องเที่ยวได้ไหมคะ ?  
         2. ไปรอบสอง   ย้ายเลย  ไปเดือนเมษาค่ะ...
                               2.1  ไม่ทราบว่าควรขอวีซ่ายังไงดี  ตัวเองขอแบบทำงาน เพราะนายจ้างออก work permit ให้  แต่ของลูกทั้ง 2 คน กับสามี  
                                      ควรขอแบบไหนคะ ?  ( นร. + ผู้ปกครอง หรือว่ายังไงดี )
                               2.2  วีซ่าทำงานต้องรอขอหลังจากได้ work permit ใช่ไหมคะ ?  
                               2.3  work permit  กับ วีซ่าทำงาน ต้องใช้เวลานานไหม ?
                               2.4  ระยะเวลาขอวีซ่าแต่ละประเภท อยู่นานแค่ไหนคะ ?
                               2.5  ภ้าพ่อแม่เราจะไปเยี่ยม แต่เค้าเป็นบุคคลล้มละลาย  ไปได้ไหมคะ ? การขอวีซ่าจะขอแบบไหน?  
                                      เรื่องเงินในบัญชีนี่ เราเป็นคนรับรองให้เค้าได้ไหมคะ  แนะนำที...??
                               2.6  บัญชีฝากประจำใช้ยื่นขอวีซ่าได้ไหม  ถ้าไม่ได้  ให้นายจ้างรับรองได้ใช่ไหมคะ ?

ถามเยอะไปเพราะตื่นเต้นด้วย  งงไปทุกเรื่อง  ครั้งแรกในชีวิตเลย  ได้โอกาสทองมาก็รีบคว้าไว้ค่ะ..
ใครทราบช่วยรบกวนตอบและแนะนำหน่อยนะคะ   รบกวนหน่อยนะคะ..
ขอบคูณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่