ถามคนที่เคยซื้อทัวร์ เกี่ยวกับใบเสร็จ และตั๋วเครื่องบิน

สอบถามพี่ๆ ห้อง Blue planet ค่ะ
คือได้จองทัวร์ไปญี่ปุ่นไปเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา
จ่ายค่ามัดจำไปแล้ว แต่ยังไม่ได้รับใบเสร็จ โทรไปตามกับเจ้าหน้าที่ 2 รอบ
เขาก็บอกว่าตอนนี้งานเยอะ เดี๋ยวจะเร่งออกให้ ผ่านมาจนถึงวันนี้วันศุกร์แล้วก็ยังไม่ได้รับ
เลยสงสัยว่าปกติแล้ว เวลาวางมัดจำค่าทัวร์นี่ ขอใบเสร็จที มันได้ยากเย็นกันถึงขนาดนี้เลยเหรอคะ ปกติต้องใช้เวลากี่วัน
หรือเราใจร้อนไปเอง กลัวถูกโกง เห็นมีข่าวโกงค่าทัวร์กันเยอะเหลือเกิน เฮ้ออ

แล้วก็อีกเรื่อง ถ้าไปกับทัวร์นี่ ตั๋วเครื่องบินเค้าจะให้เราตอนไหนเหรอคะ อย่างช้าสุดคือเมื่อไหร่
ตอนนี้เป็นกังวลมากเลยค่ะ นอนเริ่มไม่ค่อยหลับแล้ว = =
อุตส่าว่าจะไปทัวร์แบบสบายๆ ไม่ต้องกังวลเรื่องวางแผนเอง แต่นี่กลับต้องมากังวลว่าจะโดนโกงหรือเปล่าแบบนี้ ปวดหัวจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่