เมื่อพ่อคนหนึ่ง... ร้องเพลงให้ลูกชายของเขาฟัง ...

กระทู้สนทนา
เรื่องราวนี้ถูกเผยแพร่ไปทั่วโลกออนไลน์ในระยะเวลาอันรวดเร็ว

Chris Picco เป็นนักดนตรี ภรรยาของเขาคือ Ashley Picco เธอเป็นพยาบาล

แอชลี่ย์ตั้งท้อง และพวกเขากำลังจะมีลูกด้วยกัน

มันควรเป็นเรื่องที่เต็มไปด้วยความสุข

แต่มันไม่ใช่ ..

แอชลี่ย์ เสียชีวิตหลังคลอดบุตรชาย

หนูน้อยมีชื่อว่า "Lennon"

คริสบอกว่า

"มันเป็นไปไม่ได้เลยที่ผมจะพยายามสรุปเรื่องราวที่ผ่านมาใน 2-3 วันนี้ได้
แอชลี่ เธอเป็นทั้งเพื่อน ภรรยา และแม่ของลูกชายของผม
เธอจากไปแล้ว
ผมมีชีวิตอยู่กับความเสียใจที่ไม่อาจบรรยายออกมาเป็นคำพูดได้
แต่ผมทราบดี ตอนนี้ แอชลี่ย์คงอยากให้ผมใส่ใจเรื่องลูกมากกว่า
เลนน่อน เจมส์ พิคโค่ ลูกชายตัวน้อยๆของเรา
ที่ยังมีชีวิตอยู่..."

วันที่ 9 พ.ย. วันที่ เลนน่อนเกิด คริสต้องเสียแอชลีย์ไป อาการหนูน้อยไม่แข็งแรงนัก
แต่เขาก็เป็นนักสู้ตัวน้อยๆจริงๆ

กระทั่งในวันที่ 12 พ.ย. คริสก็ได้ประกาศข่าวร้ายในหน้าเว็ปกองทุนที่เขาเปิดให้แอชลี่ ..

".... ถึงเพื่อนๆ ครอบครัว และ กลุ่มคนที่สนับสนุนเราอยู่ ผมเขียนสิ่งเหล่านี้ ด้วยใจอันสุดเหลือเชื่อและหนักอึ้งของผม

หนุ่มน้อยนักสู้ของผม เลน่อน เจมน์ พิคโค่ นอนหลับอยู่ในอ้อมกอดของพ่อของเขาเมื่อคืนนี้

เขาอยู่ท่ามกลางครอบครัวของเขา เพื่อนๆ และ หมอกับพยาบาล ในโรงพยาบาลที่ดีที่สุดในโลกนี้

เขาสวมเสื้อที่แอชลี่ย์ซื้อให้ มันเป็นลายกีต้าร์เล็กๆน่ารัก และห่อไว้ด้วยผ้าห่มที่เพื่อนรักของเราทำให้

ผมอยากขอบคุณสำหรับช่วงเวลา 4 วันที่ผมได้ใช้เวลาร่วมกับเขา ช่วงเวลาที่ผมจะไม่มีวันลืม

แม่ของเขาจะต้องมีความสุขมากที่ได้เห็นเขา อุ้มเขา สัมผัสเขา อาบน้ำให้เขา และร้องเพลงให้เขาฟัง

นั่นเป็นสิทธิพิเศษที่มีแต่ผมที่ได้ทำ

ผมมีความสุขและเป็นเกียรติมากที่ได้รักเขาก่อนที่เขาจะได้เกิดขึ้นมา ได้เฝ้าถนอมเขาขณะที่แม่ยังโอบอุ้มเขาไว้
ได้มองเห็นใบหน้าที่แสนมีค่าของเขา และได้โอบร่างกายที่แสนจะสมบูรณ์แบบของเขาไว้
ขณะที่เราต้องเอ่ยคำว่า

ลาก่อนนะลูก

ไม่มีคำพูดใดๆ แต่ผมอยากจะอัพเดทเรื่องนี้ให้พวกคุณได้รับรู้
ความรักและแรงสนับสนุนของพวกคุณ มีค่ามากกว่าอะไรทั้งหมดในโลกนี้
ขอเพียงแค่มีรัก (All you need is love)"

แล้วพ่อ ก็ได้ร้องเพลงให้ลูกชายของเขาฟัง ...
คือเพลง Blackbird มอบให้ หนูน้อย Lennon ฟังเป็นครั้งสุดท้าย

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ขอให้มีความสุขมากๆนะลูก

ที่มา : http://www.buzzfeed.com/richardhjames/father-sings-to-his-dying-newborn-son-after-losing-his-wife

หมายเหตุ :
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่