[SR] [รีวิว] บลัชออน 5 สี Sweet Lolita Blusher จาก Beauty Cottage

ช่วงนี้อัพเดทของสวยๆงามๆกันเรื่อยๆ เนื่องจากหลายแบรนด์ส่งผลิตภัณฑ์มาให้เล่นมากมาย จัดคิวให้แต่ละแบรนด์ไว้เรียบร้อยละ วันนี้ขอนำเสนอบลัชออนจากแบรนด์ Beauty Cottage ตัวใหม่ล่าสุด ชื่อรุ่นว่า Sweet Lolita Blusher แพ็คเกจ style vintage สีชมพูน่ารัก มาด้วยกัน 5 สี มาดูรีวิวและทดสอบความทนของบลัชออนกันคะ

Beauty Cottage Sweet Lolita Blusher ราคา 350 บาท  ปริมาณ : 7.8 g.
บลัชออนเนื้อเนียนนุ่ม โทนสีพาสเทล สร้างความโดดเด่น บนพวงแก้มให้เปล่งประกายอย่างเป็นธรรมชาติ
พร้อมสารสกัดจาก Rose Shape Powder และ วิตามินอีช่วยให้ผิวแลดูเรียบเนียน สุขภาพดี

No.01 Modena สีชมพูอ่อนพาเทล
เนื้อแม็ท ไม่มีชิมเมอร์  สีอ่อนไม่จัด เหมาะสำหรับสาวผิวขาว แต่งหน้าสไตล์สดใส หวานๆ

No.02 Vezelay ชมพู
เนื้อแม็ท ไม่มีชิมเมอร์  สีชมพู undertone แดง  ชมพูเบสิกแต่งได้ทุกงาน เหมาะทุกสีผิวค่ะ

No.03 Florence
เนื้อแม็ท ไม่มีชิมเมอร์ สีแดง - ส้ม แดงไม่เข้ม สีสว่าง เหมาะทุกสีผิวค่ะ สาวผิวขาวต้องเบามือนิดนะ

No.04 Padova
เนือแม็ทที่มีชิมเมอร์ผสมนิดๆ ชิมเมอร์ไม่เยอะค่ะ ไม่ได้วาวโกลว์เหมือนไฮไลท์ขนาดนั้นนะคะ
สีพีชน่ารักสดใส หลายๆคนต้องชอบสีนี้แน่นอนเพราะแต่งได้ทุกสีผิวจริงๆ สำหรับใครที่ชอบแต่งหน้าส้มๆ แนะนำสีนี้เลยคะ

No.05 Durham
เนื้อชิมเมอร์ละเอียดเนียนมาก สีชมพูกะปิ สวยมาก ให้ลุคหรูดูดี เหมาะสำหรับผิวสองสี-ผิวขาว สาวๆคนไหนชอบแต่งหน้าทาปากสี Plum บลัชสีนี้เหมาะมากๆคะ

ทดสอบความทนและกันน้ำของบลัชออน
1.บลัชออนผ่านน้ำ ยังอยู่ดีไม่ไหลไม่เลอะ
2.ใช้นิ้วปาก 1 ครั้ง สีจางลงบ้าง แต่ไม่เลอะจนเป็นคราบ

ความเห็นส่วนตัว
จากที่ได้ลองใช้แล้ว พิมชอบบลัชออนรุ่นนี้มากค่ะ สัมผัสดีมาก เนื้อนวลและเนียน ไม่เป็นผงฝุ่น
ไม่เลอะเทอะ เกลี่ยง่าย และติดทนกันน้ำ ถือว่าคุณภาพดีมากๆ ด้วยจำนวนและราคาที่เหมาะสม
และสีที่ชอบเป็นพิเศษได้แก่ เบอร์ 01 ,04 และ 05 ค่ะ

ถ้าเพื่อนๆสนใจบลัชออนตัวนี้ ก็สามาถเข้าไปลองเทสสีจริงได้ที่ร้าน Beauty cottage ได้เลยคะ
ขอบคุณ Beauty cottage สำหรับบลัชออนทั้ง 5 สี

ไปแล้วจ๊า
สามารถติดตามรีวิวอื่นได้ทางแฟนเพจนะคะ
https://www.facebook.com/ikkimpimTH
ชื่อสินค้า:   บลัชออน Beauty Cottage
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่