ทำไม Amazon ไม่มี standard international shipping ?

พอดีจะสั่งปากกา ที่ใช้กับ iPad จาก amazon.com อะครับ ส่งอำเภอเมือง เชียงใหม่ ซึ่งบริการ shipping มันมีให้เลือก 2 แบบเองอะครับ คือ 1. AmazonGlobal Expedited Shipping (averages 5-10 business days)    2.AmazonGlobal Priority Shipping (averages 2-4 days) ซึ่งผมหาข้อมูลดู shipping พวกนี้จะต้องเสียค่า Import Fees Deposit อะครับ,, ผมจึงลองหาข้อมูล เค้าบอกว่า ส่งแบบ  standard international shipping จะไม่เสียค่า Import Fees Deposit อะครับ แต่ประเด็นคือ เค้าไม่มีให้ผมเลือกบริการนี้
Q1: พอมีใครทราบบ้างมั้ยครับว่า ทำไมไม่มี  standard international shipping
Q2: พอมีวิธีแนะนำอย่างอื่นมั้ยครับ
Q3: ถ้าใช้บริการ 2 ตัวที่เค้าให้เลือกมา แล้ว ภาษีไม่ถึง เค้าจะคืนเงินให้หรือป่าวครับ ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่