จะขับBBให้ดีควรฟิตกล้ามส่วนไหนครับ

กระทู้คำถาม
วันนี้ผมไปแอ่วBWที่เชียงใหม่ ผมไปลองค่อมCBR650 คันโปรดที่ดูมานาน ครั้งแรกที่ค่อมความรู้สึกเเรกเลยคือ หนักมาก และจู่ๆก็มีพี่ท่านนึง(คาดว่าเป็นไบค์เกอร์)สวมเสื้อสีดำสวมแว่น แนะนำผมว่า ความสูงน้องโอเคแล้ว ควรฟิตกล้ามเพิ่มอีกหน่อย    ผมเลยอยากขอคำแนะนำว่าควรเล่นส่วนไหน และ เล่นท่าไหน
ปล.ขอบคุณพี่ท่านนั้นที่ให้คำแนะนำ ถ้าพี่ได้เห็นโพสนี้แนะนำตัวหน่อยครับ. อยากขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
ปล2. ตอนนี้ผมใช้โทรศัพท์เล่น ถ้ากลับบ้านแล้วเดี่ยวส่งรูปให้ดูครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ความจริงมันไม่ต้องถึงขนาดนั้นครับ  เพราะเวลาขี่มันก็เบาเหมือนกันทุกรถแหละครับ  ที่สำคัญเลือกที่เราชอบไม่ต้องตามกระแสก็พอ  ส่วนเรื่องกล้ามเนื้อไม่รู้สำคัญหรือเปล่า  ผมเห็นผมไม่ต้องเล่นกล้ามเลย  ผมผมซื้อมาขี่ไม่ได้มาแบกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่