เรียนอักษร ม.ศิลปากร วิชาโทรัฐศาสตร์ พอจะทำงานเกี่ยวกับสถานทูตได้ไหมคะ?

ตอนนี้หนูอยู่ปี 1 อักษร ม.ศิลปากรค่ะ เทอม 2 ต้องเก็บสาขาวิชาเพื่อที่จะเข้าเอกโทแล้วยังนึกไม่ออกเลยว่าจะเรียนวิชาโทอะไรดี หนูอยากได้เอกภาษาเกาหลี แต่โทกำลังคิดว่าถ้าเอาเป็นภาษาอีก ชีวิตก็จะไม่มีวิชาชีพติดตัวเลยได้แต่ภาษาล้วนๆ =_=;

เลยสนใจว่าจะเก็บโทเป็นรัฐศาสตร์ แต่ไม่รู้ว่าเนื้อหาที่เรียนเป็นโท พอจบแล้วพวกสถานทูตจะรับทำงานรึเปล่า ความรู้มันเพียงพอไหม หรือเรียนรัฐศาสตร์แล้วทำงานด้านอื่นได้อีก รบกวนพี่ที่จบเอกโทรัฐศาสตร์ จากอักษร ม.ศิลปากร หรือกำลังเรียนอยู่ หรือผู้ที่รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ ♡
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่