มีWifi ที่ห้องค่ะ แต่มาวันนี้ทำไมเข้า Internet ไม่ได้ ทำไงดีค่ะ

กระทู้คำถาม
เมื่อวานกลางวันยังใช้ได้อยู่เลยค่ะ พอตกเที่ยงคืนจนถึงเช้าวันนี้ เปิดมาแล้วเป็นแบบในภาพเลยค่ะ ตัวสัญญาณก็เป็นปกติดี ใช้สายLAN ค่ะ ขยับปลั๊กแล้วขยับอีก ก็ยังเปิดไม่ได้ แต่ถ้าเล่นกับ IPad ใช้wifi  เล่น Internet ได้เฉยเลยค่ะ งงค่ะ แนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณทุกกระทู้ล่วงหน้าค่ะ ลืมบอกค่ะ ใช้ เน็ตทรูค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่