พึ่งได้คอมมาใหม่ครับ ไม่รู้เรื่องจริงๆ ช่วยหน่อยครับ _/\_

กระทู้คำถาม
CPU
- - - - - - - - - - - - - - - -
Name: Intel Core 2 Duo E4500
Package: Socket 775 LGA  Core 2
- - - - - - - - - - - - - - - -
Mainboard
Manufacturer: ASTSTeK Computer INC.
Model: P5KPL-AM/PS
Memory
Type: DDR2
Size: 4GBytes
DRAM Frequency: 403.3 MHz
GPU
Name: ATI Radeon HD 3400 Series
Memory Size: 512 MBytes
SPD
DDR2
Module Size:  2048 MBytes
Max Bandwidth:  PC2-6400 (400 MHz)
Manufacturer:  Kingston
ผมได้มาปุ้บลงเกมส์ยอดฮิตเลย Hero of Newerth (HON) อาการเหมือนไม่แลคนะครับ แต่กระตุก ผมอยากรู้ว่า ต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไม่รู้เรื่องจริงๆ T T
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
E4500
HD 3400 Series
สเป็คเครื่องมันเก่าเกินครับ hd 3400 นี่ไม่ไหวครับ ลองหา vga ใหม่หรือมือสองเปลี่ยนดูครับ

หรือ
ร้องไห้ หาเงินสัก 2,000 เปลี่ยน
cpu E8400 มือสอง 950.-
vga GTS250 512MB 256BIT GDDR3 มือสอง 1,190
https://www.facebook.com/CPUCore2Duo?ref=ts&fref=ts
บอกก่อนผมไม่มีส่วนได้อะไรนะแค่แนะนำให้นะครับ
แค่นี้ก็เล่นได้ลื่นกว่าเดิมเยอะแล้วครับ

ตัวอย่าง
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่