ไม่รู้จะพูดยังไงกับ taxi ไทยเลยค่ะ

กระทู้สนทนา
ถ้าจะขึ้นราคา ปรับ มาตราฐานการบริการหน่อยจะไม่มี ผู้โดยสารค้านใช่ไหมคะ ถ้าชื่อเสียงไม่ได้ดังในด้านลบเราว่า คุณจะเรียกร้องขึ้นราคา อาจจะมีบ่นบ้างแต่คงไม่โวยและด่าขนาดนี้ ยิ่งเราเห็นที่คุณๆพิมพ์คุยกัน ถึงเหตุผล เรารู้สึกว่า uberลงทะเบียนให้วิ่งอย่างถูกต้องไวไวนะ ถ้าไม่มี uber เรายอมเดินไปขึ้นรถเมล์ค่ะ  หรือขึ้นราคาตามที่คุณๆเรียกร้องแล้ว คุณไม่ปฏิเสธ ไม่บ่น ไม่เลือกเส้นทางตามใจคุณ  ไม่อ้างส่งรถ แก๊สหมด เราก็ยินดีให้ขึ้นราคาและ ใช้บริการต่อ

เราใช้บริการแท๊กซี่ ทุกวันค่ะ ไกลด้วย
โดนคุณแท๊กมาหลายรูปแบบมาก ฮาสุดๆคือ
เรามายืนรอแท๊กหน้าคอนโดค่ะ พร้อมกับคนในคอนโด  พี่ในคอนโดนางจะไปสนามบินค่ะ
เราจะกลับบ้านที่ดอนเมือง ใกล้ๆสนามบินโคตรๆ ข้ามสะพานก็ถึงแล้ว
เราโบกก่อนค่ะ พอบอกจุดหมายปลายทาง
ส่ายหัวและบอกว่า แก๊สพี่หมดน้องจะกลับบ้าน
โอเค๊ ๆ พี่เค้าโบกต่อ เราเลยเดินไปโบกอีกคันที่ตามมา แต่ๆ คือ พี่ผู้หญิงที่จะไปสนามบิน อิแท๊กซี่แก๊สหมดมันไปสนามบิน จ้า แก๊สไม่หมดละหรอ ดีออกเนอะ

ไม่รู้ต้องแท๊กห้องไหนค่ะ เพิ่งหัดตั้งกระทู้ อันนี้ ระบายล้วนๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่