วิธีเปลี่ยนภาษา ของ Samsung Qwerty Keyboard - Samsung Ace 3 เปลี่ยนไป และเปลี่ยนเอง... งงเบย???

กระทู้คำถาม
ผมใช้ Ace 3 ก็เล่นตามปกติ ก็สังเกตุเห็นว่า การสไลด์ปุ่มเว้นวรรคนั้น ไม่สามารถเปลี่ยนภาษาได้อย่างเคย และสังเกตุเห็นปุ่มๆนึง มีไอคอนเป็นรูปโลก ผมคิดว่าเป็นปุ่มลัดไป Chrome ไม่ก็ อินเตอร์เน็ต แต่ผมคิดผิด มันเป็นปุ่มเปลี่ยนภาษา ซึ่งผมไม่คล่องในการพิมพ์เลยซักนิด...
ผมเข้าไปตั้งค่าแล้ว รีเซ็ตแล้ว ก็เหมือนเดิม
ผมกะจะ ล้างเครื่อง/ตั้งค่าโรงงาน ซะแล้ว
แต่คิดได้ เลยลองมาขอความช่วยเหลือก่อน
ใครมีวิธีแก้ไข ช่วยบอกกันทีนร๊คร๊าฟฟฟ...!!!
(ขอบคุณล่วงหน้า... คร๊าฟ!!!)

อมยิ้ม17 อมยิ้ม01 อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่