ขอถามเรื่องการทำ pyramiding ใน amibroker ครับ

กระทู้คำถาม
โปรแกรม amibroker สามารถทำการ pyramiding ได้มั้ยครับ

สมมติว่า ผมต้องการซื้อหุ้นตัวหนึ่งแบ่งสามไม้
ไม้แรกเมื่อ close ตัดค่า MA45 ขึ้นไป จำนวน 50% ของพอร์ต
ไม้สองเมื่อ close ตัดค่า bbandtop MA45 +1sd ขึ้น จำนวน 30%
และไม้สามเมื่อ close ตัด bbandtop MA45 +2sd ขึ้น จำนวน 20%

แบบนี้ต้องเขียน code ว่าอย่างไรครับ

ปล. พยายามศึกษาการใช้คำสั่ง scale in / scale out แต่ก็ยังไม่เข้าใจน่ะครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ อมยิ้ม17

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่