แฟนผมตั้งท้อง ใครว่าคนเป็นพ่อไม่เหนื่อยกันจ๊ะ มาฟังอีกมุมมองคนกำลังเป็นพ่อกันครับ part 2

สืบเนื่องจาก กระทู้แรก (แฟนผมตั้งท้อง ใครว่าคนเป็นพ่อไม่เหนื่อยกันจ๊ะ มาฟังอีกมุมมองคนกำลังเป็นพ่อกันครับ)
http://pantip.com/topic/32717539
            หลังจากเธอเริ่มหายแพ้ท้องไปแล้วครับหลังจาก admit เข้าโรงพยาบาล โดนน้ำเกลือ ไปหลายกระปุก อาการเธอก็ดีขึ้นบ้าง ซึ่งผมก็สบายใจมากเลยครับ ตอนนั้นคิดว่าคงไม่มีไรแล้วละ คุมแต่เบาหวานให้ดี และการเดินการนั่งจนกว่าคลอดก็คงน่าจะเพียงพอ และนั่งนับวันรอคอยลูกน้อยของผมเกิดมาดูโลก ซึ่งก็อีกหลายเดือนอยู่นะ แต่เหตุการณ์ดันมาเกินเมื่อประมาณอาทิตย์ที่ผ่านมา เธอเริ่มมีอาการแปลก เธอมองผมด้วยสายตาที่แปลกๆไป คล้ายๆ หมั่นใส้ผมยังไงไม่รู้ แบบไม่สบอารมณ์เมื่อเห็นหน้าผม ผมก็ได้แต่ยิ้มแหย่ๆ ใส่เธอ อ้อนเธอบ้าง เผื่อเธอจะได้อารมณ์ดี หลังจากนั้นพอผ่านมาได้ 3 วัน
          วันนึงอยู่ๆเธอก็ลุกขึ้นมานั่ง หลังจากที่นอนเล่นด้วยกัน แล้วเธอก็พูดว่า เค้าอยากต่อยตัวเองอะ เค้าหมั่นเขี้ยวอะ สายตาเธอมุ่งมั้นมาก เม้มปากแน่น ผมคิดว่าโดนแน่ๆเรา จึงพูดไปว่า "อะไรกันที่รัก จะต่อยเค้าจริงๆหรอ" ผมก็หน้าเหวอ แล้วพูดไปว่า"ถ้างั้นตังเองต่อย เบาๆ นะ" คิดในใจเธอเป็นอะไรเนี่ย แล้วเธอก็ต่อยแขนเบาๆ ก่อน แล้วก็ เริ่ม รัวขึ้น ซ้าย ขวา ไปหลายที หน้าแบบได้อารมณ์มาก แล้วเธอก็บอก เห้อสบายใจ เค้านอนก่อนนะ แล้วก็หลับเฉยเลย ได้แต่ปล่อยให้ผมงุงงง น้ำตาตกใน แต่เธอก็ไม่ได้ต่อยแรงนะ แบบ เอาแค่หายหมั่นเขี้ยว เช้าวันต่อมา ผมกำลังไปอาบน้ำ เราเดินสวนกันหน้าห้องน้ำ ผมยิ้มให้เธอแบบหวานที่สุด เธอก็ยิ้มกลับให้ผม แล้วเดินสวนกัน วินาทีนั้นเธอปล่อยหมัดขวามาที่แขนผม แล้วยักคิ้วให้ 1 ที คล้ายๆหาเรื่อง  ผมงง ยิ้มแหย่ๆ คิดในใจ หรือลูกผมจะโตมาเป็นนักมวยหรือนี่ ฮือออๆๆ พอตกกลางคืน ผมก็โดนเธอรัวไปอีกชุด แล้วกัดแขนอีกที บอกหมันเขี้ยว แล้วเธอก็นอนหลับแบบสบายใจ  ฮือออๆๆๆ ช่วงนี้ ถ้าไม่จำเป็น ต้องพยามไม่เข้าใกล้เธอนัก แบบ เป็นห่วงแบบห่างๆ ช่วงนี้ผมหาวิธีแก้ได้แล้ว ใส่เสื้อกันหนาวนอนเลย 55 ถึงจะร้อนก็เถอะ ผมเป็นฝ่ายโดนกระทำมาซักพักและ 55 แต่ไม่เป็นไรครับ แค่นี้จิบจ๋อย ขอให้ลูกผมออกมาแข็งแรงสมบูรณ์ แค่นี้หน้าที่ว่าที่พ่อคนนึง ผมทนได้สบายๆ มีความสุขด้วยซ้ำ เพราะแฟนผมต้องเจ็บกว่านี้เยอะเวลาตัวน้อยของผมออกมา แค่ได้แบ่งเบาภาระเธอ แค่มีอะไรที่ผมสามารถทำให้เธอได้บ้าง ผมพร้อมจะทำครับเพื่อลูกน้อยที่จะเกิดและก็แฟนของผม  อีกไม่กี่วันไม่แน่ ไม่รู้เธอจะไล่ผมออกไปนอนข้างนอกห้องวันไหน 555 ไม่เป็นไรครับ ผมสบายมาก เตรียมพร้อม ไว้ละ สู้ๆๆๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่