เซียนกระบี่ ช่วยตอบหน่อยครับ

ผมกับแฟนอยากจะไปเที่ยวที่จังหวัดกระบี่  เพราะยังไม่เคยเห็น และอยู่ถึงอเมริกา ทำให้งงๆ   ไม่รู้ว่าจะไปตั้งหลักที่ไหนดี

ผมควรตั้งหลักนอนแถวๆกระบี่  แล้วไปเที่ยวด้วยเรือตามเกาะต่างๆ หรือว่าไปอยู่ที่เกาะเลย  อาจจะดีกว่าไปจากพื้นที่

แต่เกาะแถวๆนั้นแยะจัง  ผมไม่ทราบว่าเกาะไหนที่น้ำใสทะเลสวย  เพราะจริงๆแล้วก็ไม่ค่อยสนใจกับพวกชะโงกทัวร์นัก (ไปเช้าเย็นกลับ)

ผมชอบแบบสบายๆและไม่ต้องรีบร้อนครับ   และก็ยังไม่รู้ว่าจะไปพักที่ไหน  เอาแบบกระต๊อบธรรมดาๆ ติดทะเลเป็นพอใจ  ไม่ชอบแอร์ครับ
แต่ว่าต้องมีน้ำอุ่นคงจะพอใจ   .....ขอบคุณคัฟฟฟฟฟ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่