ใครปลูกต้นแอปเปิ้ลเองบ้าง?

คืออยากทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ คนไหนเคยปลูกต้นแอปเปิ้ลเองบ้างครับ?
แล้วดูแลยังไง ระยะเวลานานมั้ยกว่าจะออกดอกออกผลให้ได้ชื่นชมครับ

ส่วนตัวผม ซื้อมากินแล้วก็ลองเอาเม็ดมาเพาะเองครับ

#รูปนี้ตอนอายุได้ประมาณ 3 เดือนกว่าๆคับ (แอบใส่ปุ๋ยแร่งรากเร่งใบ)

#รูปนี้ตอนอายุ 6 เดือน  ถูกย้ายไปปลูกลงดินที่บ้านจังหวัด เพชรบูรณ์ (เพราะคิดว่าที่นั่นหน้าจะเหมาะ เพราะบ้านอยู่ติดภูทับเบิก)

ปัจจะบันนี้ต้นแอปเปิ้ลของผมอายุก็ครบปีแล้ว  แต่ยังไม่ได้กลับบ้าน เลยยังไม่รู้ว่าโตมากน้อยแค่ไหนแล้ว

อยากเห็นของเพื่อนๆบ้างอะครับ ว่าปลูกกันแล้วเป็นยังไงบ้าง?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่