ขาย 700d แล้วไปเล่น 70d มือสองดีไหมครับ

ขอสอบถามความเห็นหน่อยครับ พอดีซื้อ canon 700d ปกร มาได้ประมาณสองเดือน ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไรกะถ่ายรูปเล่นๆ(อีกอย่างงบตอนนั้นไม่พอ 70d ด้วยคับ)  แต่พอได้ใช้ไปสักพัก ประกอบกับได้ไปลองเล่น 70d ของเพื่อน แล้วเกิดรู้สึกติดใจครับ มันคอนโทรลค่อยข้างสะดวก แล้วการจับถือก็เหมาะมือดีครับ  ผมควรจะขายตัวเก่า(700d) แล้วไปซื้อ 70d มือหนึ่ง/มือสองสภาพดีๆ หรือควรใช้ต่อไปรอตัวใหม่ (80d/90d) ดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่