[CR] [Review] Girls' Generation -The Best- อัลบั้มสุดท้าย แต่ไม่ท้ายสุด

ขอรบกวนพื้นที่ pantip และห้อง เฉลิมกรุง อีกครั้งครับ

จากเมื่อต้นปี ผมเคยตั้งกระทู้ของสะสมของสาวๆไว้
http://pantip.com/topic/31631073

วันนี้ เลยมาตั้งกระทู้เกี่ยวกับของสะสมของสาวๆอีกครั้ง
อย่างที่ทราบๆกันแล้ว ว่า Girls' Generation
ได้ไปมีผลงานที่ประเทศญี่ปุ่นตั้งแต่ปี 2011 และได้รับความนิยมมากพอสมควร

และปลายปีนี้ วันที่ 9 ธันวาคม สาวๆจะได้ขึ้นแสดงคอนเสิร์ตครั้งใหญ่
ที่ Tokyo Dome อีกด้วย

ทาง Universal Japan จึงได้ทำการเข็นอัลบั้ม ชุดรวมเพลงฮิตของสาวๆ ออกมา
ในชื่อ Girls' Generation The Best ซึ่งมีออกมามากมาย หลาย version เสียเหลือเกิน
ทำ SONE ปาดเหงื่อ ขนหน้าแข้งร่วงกันเป็นแถบ

โดย lot แรกของ มหากาพย์อัลบั้ม The Best
ออกมาทั้งหมด 3 version

1. The Best Standard Edition
(CD only + booklet บางๆ 555)
โดยรวมเพลงที่ทำเป็นภาษาญี่ปุ่นที่ตัดเป็น Single 14 เพลง
พร้อม 2 เพลงเป็น Bonus Track
ได้แก่ Mr. Mr. -JP version และ Indestructible ครับ

2. The Best Limited Edition
(CD + DVD และ mini photo book)
ตัวCD รวมเพลงเหมือนกับของ Standard มาพร้อมกับ DVD รวม PV ของสาวๆในญี่ปุ่น
และมี Special Clip เบื้องหน้าเบื้องหลัง PV แต่ละตัว
+ Interview และ เบื้องหลังการถ่ายทำ photo book "The Garden"
***ภาพใน Mini Photo Book นี้สวยงาม ฟรุ๊งฟริ๊งมากครับ
แนะนำให้เก็บเลยจริงๆ สำหรับ CD + DVD Limited ชุดนี้
เพราะราคาสมเหตุสมผลมากที่สุด และมี version ที่ Universal ไทยผลิตด้วยครับ
ซึ่งผมก็อุดหนุนของไทยนี่แหละ ^____^

3.The Best Complete Edition
รุ่น Top ราคาแรง แซงโค้ง และ หายากมากครับ
แถมใหญ่ และหนักเอาการ
เห็นว่า version นี้ หมดตั้งแต่ช่วง Pre Order กันเลยทีเดียว
พอของออกมา ราคาจึงพุ่งขึ้นไปอีก
ประกอบไปด้วย 2CD + 1 Bluray + Trading Cards ครับ
CD แผ่นแรก เหมือนกันกะ 2 version ข้างบน
พิเศษหน่อยคือ เพิ่มเพลง Hoot กับ The Boys - JP ver. เข้าไป รวม 18 เพลง
ส่วน CD อีกแผ่น เป็น Single ในอัลบั้ม JP ที่สาวๆชอบ และเลือกมาลงไว้ คนละเพลง
+ กับเพลง ภาษาเกาหลีของสาวๆอีก 6 เพลง รวม 15 เพลง

พร้อมกับแผ่น Bluray อักแน่น PV สาวๆทุก version ทั้งปกติและ Dance Version
รวมทั้ง MV ของทางเกาหลีทั้งหมดเลยครับ

แถมท้ายด้วย Special Clip อีก 5 จุใจกันไปเลย
พร้อม Booklet ไซส์มหึมา พร้อม interview สาวๆครับ
ราคามาแรง จึงมีของแถม จัดมาเป็น Trading Card 9 ใบ จาก 8 single ครับ รวม The Best เป็น 9 ใบ
สวยงาม แต่ไม่ถึงขั้นดีงามครับ 5555

----เดี๋ยวมาต่อครับ----
ชื่อสินค้า:   Girls' Generation -The Best-
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่