อยากทราบสถาบันที่สอนGrammar+Writing ที่สอนดีๆโอเคพอจะมีบ้างไหม

ตอนนี้ดิฉันกำลังมองหาที่เรียน Grammar + Writing ที่สอนดีและเข้าใจหน่อยค่ะเพราะไปเรียนมาหลายที่แล้วบางสถาบันก้อแพงเกินไปเพราะเคยลงแบบบุฟเฟ่มาแล้วก้อดีนะแต่ติดอยุ่นิดนึงตอนสมัครเรียนตั้งใจจะสมัครเรียนIelts พอเราวัดระดับเรียบร้อยลงเรียนไว้ 3 เดือน เราก้อเรียนพื้นฐานตามที่เจ้าหน้าที่แนะนำเพราะเกณฑ์ที่เราวัดระดับยังไม่สามารถเรียนieltsได้ สักพักเรา ก้อถามพี่พนักงานเค้าบอกว่าเรายังลงเรียนIelts ได้หรือยังพี่เค้าบอกว่ายังไม่ได้เพราะพื้นฐานยังไม่แน่นพอเรียน basicไปก่อนจนเราเรียนครบ 3 เดือนยังไม่ได้เรียน Ielts เลย พี่เค้าบอกว่าเราต้องต่อครอสถ้าจะเรียนอ่ะ คิดดูเราลงไปตั้ง2หมื่นกว่าบาทนะ>>>ถ้าเดือนเดียวก้อ 6พันกว่าบาทแพงอ่ะมันเป็นไปไม่ได้ที่จะเรียน Ieltsจบ1เดือนอ่ะ ที่สำคัญเราเรียนไม่ทันรู้เรื่อง(รู้พอประมาณนึง)เลยก้อครบ 3 เดือนแระจุดประสงค์เราคือจะเรียนIeltsนะเปลืองอ่ะบอกตรงๆ>>>ไม่ใช่เงินเราด้วยเงินพ่อเกรงใจอ่ะ>>>>ดังนั้นเราอยากถามความเห็นเพื่อนๆว่ามีสถาบันไหนบ้างที่สอนดีและราคาไม่แพงหรือราคาสมน้ำสมเนื้อบ้างค่ะไม่ถึงกับถูกเกินไปก้อได้ค่ะแต่ไม่แพงมากไปค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่