จะเลือกซื้อกล้องมือสอง ต้องดูอะไรบ้างครับแนะนำผมด้วย

เป็นมือใหม่ครับ เก็บตังซื้อกล้องเป็นเด็กมหาวิทยาลัย คงมีเงินเก็บไม่มากครับ เลยอยากสอบถามเรื่องกล้องน่ะครับ ที่ผมมองไว้ มีสามรุ่นครับ

Canon 1000d กับ 450dและNikon D3000 ครับ  รุ่นไหนดีกว่ากันหรือครับ และ หากผมจะเลือกซื้อ ต้องดูอะไรบ้างหรือครับว่ากล้องตัวนี้พังไหมสภาพเป็นอย่างไร ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่