อยากทราบว่า Notebook ตัวไหนที่เหมาะกับงานออกแบบสื่อสิ่งพิมพ์ค่ะ?

ตามหัวข้อเลยนะค่ะ พอดีเราสอบติดออกแบบนิเทศศิลป์เลยจะเตรียมเก็บตังซื้อ Notebook
ไว้ใช้ออกแบบอ่ะค่ะ คือเราไม่รู้ว่าใช้ตัวไหนถึงจะเหมาะกับการใช้งานของเราอ่ะค่ะ คือใจจริงเราดู Mac
ไว้อ่ะค่ะ แต่ราคาค่อนข้างสูง เราเลยอยากจะถามว่าพอจะมีตัวไหนอีกบ้างค่ะที่เหมาะกับการออกแบบ
และใครที่เคยเรียนสาขานี้หรือกำลังเรียนอยู่ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะค่ะนานาขอบคุณ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ขอเพิ่มเติมเป็นข้อคิดนะครับ
การทำงานด้านกราฟิคจำเป็นต้องใช้เครื่องที่มีประสิทธิภาพสูงสุด
แต่ไม่ได้หมายความว่าเครื่องประสิทธิภาพที่ต่ำกว่านิดหน่อยจะไม่สามารถทำงานนั้นๆได้
ความมีเสถียรภาพของเครื่องคอมพ์ต่างหากที่ไม่ควรมองข้าม
จำไว้ว่า Apple เป็นคอมพิวเตอร์ที่เน้นเพื่องานด้านนี้โดยตรง

ถ้าจขกท.มีโอกาสได้เข้าไปในสตูดิโอ หรือในห้องกราฟิค 90% เป็นเครื่อง Mac ทั้งหมด
การพรีเซ้นต์งานกับลูกค้า การใช้เครื่อง Mac ย่อมให้การเชื่อถือมากกว่าเครื่อง PC ทั่วไป
ลองไปพิจารณาตัดสินใจดูนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่