จะซื้อ Ipad mini ซํกเครื่อง แนะนำหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ด้วยความที่เมื่อก่อนคิดว่าไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ แต่ตอนนี้คิดว่ามีซักเครื่องก็ดี ถึงความจำเป็นจะน้อยก็เถอะ 555+ ไปเซิร์ชอากู๋แล้ว ตัดสินใจไม่ได้เลย เพราะรู้สึกว่ามันทำออกมาหลายรูปแบบ และเกิดข้อสงสัยหลาย ๆ อย่าง จึงอยากถามข้อมูลจากคนที่เคยใช้ค่ะ ตอนนี้ใช้ Iphone5s (ที่บอกคืออยากให้เอาไว้เป็นเงื่อนไขในการเลือกสเปค Ipad mini)
                  ถามเรื่องรุ่นก่อนดีกว่าค่ะ ด้วยความที่ไม่ค่อยได้ติดตามข่าวเท่าไหร่ เลยอยากรู้ว่า ใกล้ที่รุ่นใหม่จะออกหรือยัง??? ถ้าหากว่าใกล้แล้ว ก็อยากจะรอซื้อรุ่นใหม่ไปเลยค่ะ
                  แล้วก็ดูเรื่องสเปค คงถามเรื่อง Wifi อย่างเดียวค่ะ ว่าถ้าเรามี Iphone อยู่แล้วเราใช้การดึงสัญญาณอินเตอร์เน็ตจาก Iphone ดีไหม?? มีคนใช้แบบนี้หรือป่าวคะ?? แล้วเป็นไงบ้าง??? ถ้าดีก็คงซื้ออันถูกสุด อิอิ
                 ***หรือมีคำแนะนำที่ดีกว่า ก็แนะนำเข้ามานะ รออยู่ค่ะ***
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่