สอบถามเรื่อง รูปถ่าย ที่ใช้ใน US greencard lottery

เพิ่งจะลองสมัครปีแรกค่ะ เลยจะรบกวนทุกๆท่าน ขอคำแนะนำเกี่ยวกับรูปถ่ายค่ะ
เห็นมีข้อกำหนดเรื่องรูปถ่ายหลายข้อค่ะ กลัวจะทำผิด
ได้ลองเอารูปที่ถ่ายที่ร้านมา scan แล้ว check ดูกะโปรแกรมเชครูปในเวบของ us lotto....มันบอกว่าไม่ผ่านคะ รูปไม่ถึง 600 picxel
จะเอากล้องดิจิตัล ถ่ายเองก้ไม่มั่นใจฝีมือตัวเองค่ะ เพราะเห็นในเวบเขากำหนดเรื่องสัดส่วนของรูปด้วย...แหะๆ

รบกวนสอบถามผู้รู้ว่า ...ทำงัยดีคะ
ถ้าไปถ่ายที่ร้าน ต้องบอกว่าเอารูปกี่นิ้วหรือคะ

ปล..px ที่เขากำหนดในรูปคือ pixel ป่าวคะ(จขกท low tech สุดๆ)
ขอบคุณล่วงหน้าทุกๆท่านคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่