อยากทำงานที่ต่างประเทศ

คือตอนแรกผมได้เข้าร่วมโครงการwork&travel in USA 2015 และผมก็สอบผ่านครับ แต่ติดตรงที่ว่าค่าใช้จ่ายในการเข้าร่วมโครงการประมาณ 120,000 บาทครับ แต่เงินที่จะได้กลับมามันไม่ถึง ผมเลยอยากรู้ว่ามีโครงการอื่นๆอีกมั้ยคับ ให้ผมไปลองสอบ หรือทดสอบก่อนเข้าร่วมโครงการก่อนก็ได้คับ ผมแค่อยากมีโอกาสเหมือนคนอื่นๆเค้าบ้าง ผมยอมรับนะคับว่าน้อยใจพ่อแม่ ที่ไม่มีเงินให้ผมไปworkแต่ผมคิดอีกอย่างนึง อย่างน้อยผมก็ทำได้ ตอนนี้ผมเรียนอยู่ปี4 สาขาอาหารโดยตรงครับ ม.ราชมงคลกรุง ยังไงผมฝากเรื่องผมด้วยนะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เห็นด้วยกับ คห. 1-2 นะครับ

ถ้าอยากไปทำงานที่อเมริกา มีอีกทางเลือกที่พอจะมีลุ้นอยู่บ้างคือ
Green card lotto ครับ
ซึ่งตอนนี้ Diversity Visa เปิดให้ลงทะเบียนจนถึงวันที่ 3 พฤศจิกายนนี้ครับ ลองไปลงทะเบียนดูนะครับ
รายละเอียดมีบอกในเว็ปไซต์แล้ว
https://www.dvlottery.state.gov
ซึ่งผมก็ลงทะเบียนด้วยเหมือนกันเผื่อจะมีลุ้นกับเขาบ้าง

ผมว่า WAT ไม่คุ้มสำหรับ คนฐานะปานกลางหรือยากจนเท่าไหร่ แต่ถ้ารวยก็ตามสบาย

สำคัญมากไปอเมริกาอย่าไปแบบฮู๊ดนะครับ เพราะจะเสียประวัติแถมติดแบล็คลิสต์ด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่