ติด ICloud IPhone 5s เครื่องของ True

กระทู้คำถาม
คือเครื่องซื้อจากร้านตู้แล้วให้เขาสมัค Apple Id กับ iCloud ให้ ปัญหาคือผมไปอัพเป็น IOS8 และมันถาม iCloud เลยใช้งานไม่ได้ และจำอีเมล์ที่สมัครไม่ได้ด้วย เพราะว่าให้ร้านทำให้หมด (ตอนซื้อ ร้านเขาจดให้มาแต่ทำหาย พอขอใหม่เขาจำไม่ได้)
ผมเลยเชคอีมี่เครื่องเป็นของทรู มีกล่องอุปกรณ์ครบ แต่ไม่มีใบเสร็จ เราสามารถแก้ไขทำอ่ะไรได้บ้างครับ แนะนำที ถ้าเราขอใบเสร็จจากทรูย้อนหลังแล้วเอาไปแจ้งกับทาง Apple ให้เขาปลด iCloud ได้ไหม (เครื่องผมเป็น iPhone 5s ครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่