การเปิดร้าน อาหาร อาชีพในฝันของใครหลายๆ คนครับ

สวัสดีเพื่อนๆ  ชาว Pantip ขอเกริ่นก่อนนะครับ ร้านนี้เป็นร้านของญาติ ไม่ได้เป็นของผมครับ

คือญาติผม มีงานประจำอยู่แล้ว แต่รายได้ยังน้อยอยู่ จึงอยากหารายได้เพิ่มเติมเลยชวนเพื่อนร่วมหุ้นกันเปิดร้านนี้ขึ้นมาครับ

กระทู้นี้ รวมรูปตั้งแต่ เปิดร้าน(ตกแต่ง) จนถึงรูป ณ ปัจจุบัน ว่ามีการเปลี่ยนแปลงไปอย่างไรบ้าง

เป็นมือใหม่ด้านการเปิดร้านอาหาร ถ้าผิดพลาดประการใด ขอ อภัยมา ณ ที่นี้ครับ

ร้านอยู่ที่ จุฬา ซอย 9 โครงการ สยามไนท์บาซ่า (ข้างๆ Im Park+ ข้างๆ จุฬาเลยครับ)

OK เริ่มกันเลย

ภาพแรก (ด้านซ้าย)
ทางโครงเหล็ก โครงการมีไว้อยู่แล้วครับ ทางร้านมาตกแต่งเพิ่มเติม โดยใช้กำแพงเป็น Viva board 10 mm

ภาพ 2 (ด้านขวา)
โครงเหล็ก เปลือยๆ เลยครับ ที่ทางโครงการให้มา

ภาพ 3 (ด้านในห้องอาหาร ครับ หลอดไฟ เดิมๆ)
ปัจจุบัน ติดแอร์ เรียบร้อย ใช้ ขนาด 13,000 BTU ถือว่าเย็นใช้ได้เลย เพราะร้านเปิดตอนกลางคืนครับ

ภาพ 4 (ป้ายร้าน + บริเวณถนน จุฬา ซอย 9)

ภาพ 5 (หน้าร้าน)
เอาผ้าใบมาลงครับ ประหยัดดี 5555+

ภาพ 6 (หน้าร้าน)
โต๊ะ ผ้าใบ ป้ายร้าน เสร็จเรียบร้อยครับ

ภาพ 7 (หน้าร้าน)
ภาพตอนกลางคืน ระหว่างรอลูกค้า  (ผ้าใบถ้าฝนไม่ตก ถอดออกได้จ้า)

ภาพ 8 (ด้านข้าง)
แอบเห็นซุปเปอร์ ฮีโร่ ร้านข้างๆ ^^

ลูกค้าส่วนใหญ่ จะนั่งด้านนอกครับ อาจจะเป็นที่อาการ ถ่ายเทกว่าด้านใน ไม่ร้อนมาก ชิวๆ

แผนที่ครับ

ตั้งแต่มาทาน ญาติที่มาทานด้วยกันจะ บ่นเรื่อง ว่าร้านหายากมากๆ
ขนาดบอกละเอียดยังหลงเลยครับ ยังไงลองดูแผนที่ประกอบ ละกันนะครับ

ส่วนอาหารจะมา รีวิว อีกครั้งนะครับ ขอตัวไปทำงานละ

ขอบคุณมากๆ ครับ ที่อ่านกระทู้จนจบ

FB :  https://www.facebook.com/perbstyle
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น