30 แบรนด์เนม ที่คนมักเรียกผิด แต่ก็ฮาไปอีกแบบ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 29
ขอลงซ้ำอีกรอบ

..เด็กๆผมอ่านว่า กอท
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 36
เราชอบเรียกว่า ดลชัยและกัมปนาท แล้วก็ ชาญและเกียรติ
ความคิดเห็นที่ 17
กาเบ กาเบ ผมนี่ก๊ากเลย
ความคิดเห็นที่ 20
ตัวหนังสือตรงคำอ่านเล็กมากเลยครับ ตรง "bvlgari" ผมตาลายอ่านเป็น "บุพการี" อมยิ้ม20
ความคิดเห็นที่ 56
สมัยก่อนอาหารญี่ปุ่นยังไม่เฟื่องฟู ไปกินฟูจิครั้งแรกกับเพื่อน
เพื่อนสังอาหาร ทาเกะโฮเมะ ฟังดูหรูจัง พนักงานก็ไม่เข้าใจ
ไปดูชื่อจริงๆ TAKEHOME อ่อ เทค โฮม ขำกร๊ากเลย
ความคิดเห็นที่ 8
เล่นบนไอโฟน มองไม่เห็นค่ะร้องไห้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่