ทะเลหมอกของดอยอ่างขางกับผ้าห่มปก อันไหนแจ่มกว่ากัน?

คือจะไปเชียงใหม่ตอนเหนือครั้งแรกเพื่อไปดูทะเลหมอกกับพ่อ ว่าจะไปดอยอ่างขางกัน เพราะได้ยินชื่อเสียงเรียงนามมันบ่อย

แต่ทีนี้เพิ่งเห็นว่ามีดอยผ้าห่มปกอยู่ด้วย ซึ่งน่าสนใจมาก ตรงที่ได้เดินเขาขึ้นยอดดอยเนี่ยแหละครับ

เลยอยากทราบผู้มีประสบการณ์ทั้งสองแห่ง เพราะอยากไปนอน แต่คงจะอยู่ฝางได้แค่คืนเดียวแล้วเอาเวลาที่เหลือไปเที่ยวที่อื่นเอา
ซึ่งรักพี่เสียดายน้องครับ ก็เลยอยากทราบว่าถ้าจะไปครั้งแรก แนะนำว่าไปที่ไหนดี จะได้ไม่เสียเที่ยว
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่