[CR] [รีวิว]เมื่อผมเป็นนักเรียนไทย คนแรก และ คนเดียว

บทความนี้อาจค่อนข้างยาวนะฮะ แต่ก็อยากให้รู้ถึงชีวิตของผม หัวเราะ
จขกท.อายุ 16
สวัสดีครับ มาอยู่กับผมสิริเจ้าค่ะอีกครั้งนะครับ วันนี้จะมารีวิวโรงเรียน Malvern College Qingdao ตั้งอยู่ ณ มณฑล ชางดง (ตะวันออกเฉียงเหนือของประเทศจีน) ซึ่ง ปัจจุบันผมศึกษาอยู่ ณ รร.นี้ อยากมาแชร์ประสบการต่างรร.ให้ได้รับชมกันครับ จะแบ่งออกเป็นคอมเม้นๆนะฮะ รร.นี้จะมีแค่ผมเป็นแค่คนไทยนะฮะ ก็จะแลเครียดหน่อยนิดนึง

คอมเม้น6 บรรยากาศภายในโรงเรียน
คอมเม้น8 การเรียนการสอน
คอมเม้น12 หอพักชีวิตนักเรียนประจำ
คอมเม้น14การรับประทานอาหาร
คอมเม้น15 การเดินทาง
คอมเม้น"""ยังไม่เปิดให้บริการ สิ่งที่ต้องใช้/เตรียม

บทความอาจมีการแก้ไข ดัดแปลง เพราะอาจเขียนผิดเอง

ภาพในแผนที่ดาวเทียมจะเบี้ยวนะฮะ รร.อยู่ในคอมเม้นที่ 5 เลยครับ

ขออนุญาติแท๊กห้อง
ไกลบ้าน -->มาไกลจริง
ชานเรือน --> การพัฒนาการ
บลูแพนเน็ต  --> รีวิวสายการบิน
สยามแควร์ -->โรงเรียน

ผมลืมกดให้ดาว ..... 4.5 ดาวฮะ
ชื่อสินค้า:   Malvern College Qingdao
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่