สรรพากรมาถึงบ้านเเล้วจดหมายเรียกเชิญให้เข้าพบ ปกติไหมครับ

คือมีสรรพากรมาถึงบ้านตรวจสภาพกิจการเเล้วหยอดจดหมายเรียกเชิญให้เข้าพบพร้อมหลักฐานชำระเงินเสียภาษีปี 55

มีข้อสงสัยครับ
1. บ้านเป็นบ้านพักธรรมดาจดชื่อผมเอง ไม่ได้จดในชื่อนิติบุคคล ทำไมถึงมาถึงที่บ้าน เเล้วระบุเหตุผลว่าตรวจสภาพกิจการ ที่จริงโทรมาก็ได้
2. โทรไปสอบถามถึงสาเหตุ ทางสรรพากรระบุว่าผมได้ไม่นำรายได้บางส่วนมาคำนวนหักภาษีปี 55 ซึ่งผมก็มาตรวจสอบดู ก็มีรวมคำนวนส่วนที่ทางสรรพากรอ้างว่าไม่ได้รวมเเล้วนิ

ไม่ทราบในลักษณะนี้ สรรพกรน่าจะมีอะไรมากกว่านี้ไหม หรือว่าปกติ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่