คุณลืม แฟน"เก่า"ได้มั้ยคะ??

กระทู้คำถาม
สวัสดีคะ ดิฉันเป็นผู้ญคนนึง ที่เลิกกับ แฟน.."เก่า" มาได้ประมาน 6 เดือนแล้วคะ
ตลอดเวลากว่าจะผ่านมาได้ถึงขนาดนี้ ทรมานเจ็บปวดมากๆคะ
ตอนแรกก้ทำเป็นปากดีนะคะว่า เพื่อนๆไม่ต้องบอกเรื่องเกี่ยวกับแฟน้ก่าฉันนะ ฉันไม่อยากรับรู้ ไม่อยากเห็น
แต่สุดท้ายหรอคะ..... ดิฉันกับกลายเป็นคนที่คิดถึงเค้าเองคะ คิดถึงเรื่อยๆ บ่อยๆ เพราะดิฉันโสดสนิทไม่มีใครเข้ามาคุยด้วยเลยคะ
ส่วนแฟน'เก่า'หรอคะ เค้ามีแฟนใหม่ไปแล้วคะ คบกันได้2-3เดือนแล้วคะ แต่เค้าก็ไม่เคยโทรมาหาดิฉันเลยนะคะ
ไม่รู้ว่าจะคิดถึงกันรึป่าว แต่ได้บินข่าวคราวจากเพื่อนๆ บอกเขารักกันดีคะ ส่วนฉันคนนี้ ก็ขอ "ยินดีด้วยนะคะ"

#หมายเหตุที่ตั้งกระทู้ขึ้น เพราะ
1. อยากทราบว่า ทุกๆคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ลืมแฟนเก่าได้รึยัง? , ทำยังไงที่จะไม่ต้องนั่งคิดถึงหรือร้องไห้อีก
2. ฉันเคยได้ยินเพื่อนคนนึงบอกว่า พอเขามีแฟนใหม่ เขาจะเกิดการเปรียบเทียบกับแฟนเก่า ทั้งเรื่องดีและไม่ดี ... อยากรู้ว่ามีจริงมั้ย?
3. อยากฟังประสบการณ์ จากเพื่อนๆที่ เคยเลิกกับแฟนเก่าไป หลายเดือน หรือ หลายปีมาก แต่มีโอกาสได้กลับมาคบกันและรักกันด้วยดี

ขอบคุณสำหรับผู้ที่สนใจกระทู้นี้ ที่ทั้งอ่านและตอบกระทู้ ล่วงหน้านะคะ TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่