วัดความเร็วไม่ทำงาน แต่วัดรอบปกติ อาการนี้คืออะไรครับ

ผมสังเกตหลายครั้งละ ความเร็วไม่ขึ้นเลย แต่ถ้าขับขึ้นเนินหน่อย เหมือนไปกระตุ้นมัน มันกลับมาทำงานอีกครั้ง

แต่พอขับลงเนิน มันก็ไม่ทำงานเอาดื้อๆครับ ทำไงดีครับ ผมพยายามไล่สายไปหาข้อมูล จนไปเจอมันต้องห้องเกียร์ แกะยากมากๆ แข็งสุดๆ

Nissan Urvan 3.0 ผมเห็นไมล์ มันคล้าย frontier 3.0 DDI มาก ไม่ทราบว่าใครใช้มีปัญหานี้บ้างครับ

แล้วซ่อมแพงมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่