รถเมล์สิงค์โปรจะรู้ได้ยังไงว่าจะถึงป้ายที่จะลงแล้ว ขอคำแนะนำหน่อยคะ

สวัสดีคะ อยากขอคำแนะนำหน่อยคะ ถ้าเราจะขึ้นรถเมล์ไปยังจุดต่างๆในสิงค์โปรเราจะรู้ได้ยังไงคะว่า ใกล้ถึงสถานีที่เราจะต้องลงแล้ว (ในการไปครั้งแรกไม่รู้เลย)

สมมุติ ขึ้นจากchina town จะไปวัดพระแม่กวนอิม ที่ว่าต้องลง bugis เราจะรู้ได้อย่างไรคะว่าจะถึงแล้ว เพราะกลัวนั่งเลยป้ายคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่