ฟายแดงอย่างผม ต้องทำยังไงครับ ... พวกพี่ๆ " สลิ่ม "ถึงจะออกมารักชาติ ห่วงใยชาติกันเหมือนเดิม

กระทู้สนทนา
เงียบจริงๆ  เงียบกริบ  เงียบ อย่างกะป่าช้าวัดดอน ตอนตีสี่ครึ่ง ...

เงียบจนแทบจะไม่ได้ยินเสียง ลมหายใจ ...  ไม่ว่าจะเป็น ในเฟซบุค  ในวงสนทนาปาร์ตี้ ...

ไม่มี เรื่องการบ้านการเมือง อยู่ในหัวสมอง   ของพวกพี่ๆ  สลิ่ม ..เลยจริงๆ

ถึงตอนนี้แล้ว  พี่ๆ สลิ่ม   เค้าจะรู้บ้างมั้ยน้อ ว่า ...

-   2 ล้านล้าน  มันกำลังจะกลายเป็น  3 ล้านล้านแล้ว   ...  ไม่กลัวลูกหลานเป็นหนี้กัน ห้าสิบปีแล้วเหรอคับ

-   โครงการจำนำข้าว ที่ พี่ๆสลิ่ม เกลียดนักเกลียดหนา  มันกำลังจะแปลงร่างเป็น จำนำยุ้งฉาง  จ่ายมากกว่าเดิม  แถมพ่อค้าคนกลางแดรกง่ายกว่าเดิมอีก

-   สปช.  ไม่ต้องยื่นบช. ทัพย์สินให้ตรวจสอบ โดย อ้างว่า เป็นตำแหน่งทางวิชาการ ไม่มีผลประโยชน์ ..... โอ้ ดอกนี้ เล่าให้ลูกคนงานที่บ้าน เรียนปอสามอยู่ มันยังขำกลิ้งเลยครับ

-  พวกคนดี ของพี่ๆ สลิ่ม  หลุดจากข้อหา   จ้องจะแดรกไมค์วิเศษ ได้ ด้วย  วาทะกรรมใหม่ล่าสุด   " แค่ส่วนต่างมากไป "  

-  พี่ๆ สลิ่ม เคยด่ากันนักหนา  อีตอนที่พ่อเค้า โอนเงินให้ลูก   แต่ตอนนี้  คนดี ของพวกพี่ๆ   เค้าเอาเงินหลวง ไปใส่ ในชื่อ บช. เมียกันหน้าตาเฉยเรยนะครับ

นี่ยังไม่นับ  รวม    ดอกเล็ก ดอกน้อย อย่าง    ไล่ไปขายยางดาวอังคาร , เด๋วทุ่มด้วยโพเดียม , ใส่บิกินี่ไม่ปลอดภัย  ฯลฯ   นะครับ

ยังไม่พอ ครึ่งปีเลย    พวกคนดี  ของพี่ๆ  ทำยิ้ม กันได้ขนาดนี้แล้ว ...

พี่ๆ  สลิ่ม   ไม่คิด จะออกมาแตะเบรค    ออกมารักชาติ  ห่วงใยชาติ   กันบ้างเลยเหรอครับ ...

ไม่เอาน่า ...  ไม่ต้องเขิน  ไม่ต้องอาย   เรื่องของประเทศชาติ มันใหญ่กว่าการเสียหน้า น่า ....

เอางี้   ฟายแดงอย่างพวกผม  จะให้กำลังใจพวกพี่ๆเอง

เรื่องเก่าๆ ที่ว่า  พวกพี่ๆ   งมงาย   ไร้เหตุผล  ขาดความรู้เรื่องการเมือง  มุ่งแต่จะสนองตัณหา  ความอยากเป็นคนดีจนตัวสั่น   ผมจะไม่พูดถึงแล้วนะครับ

เรื่องเก่าๆ  ที่ว่า   พวกพี่ๆ  สลิ่ม   โดนเค้าหลอกใช้   ปั่นหัว ให้คลั่งชาติ เพียงเพื่อ ให้พวกเค้าหลอกใช้ หวังเปลี่ยนถ่ายอำนาจทางการเมือง  ผมก้อจะไม่ล้วงลึกลงไปแล้วนะครับ

พวกผมจะ(พยายาม) ลืมมันให้หมด

เรื่องเก่าๆ  เราไม่ว่ากัน  ฟายแดงอย่างพวกผมมีสปิริทพอ ...  

ถึงตอนนี้  ผมหวังเพียงแค่ให้พวกพี่ๆ   ออกมาช่วยกัน สกัดกั้น   ความยิ้มที่แท้จริง  

ความยิ้ม  ที่มันจะกัดกินประเทศไทย จนไม่เหลือ อนาคตไว้ให้ลูกหลานของเราเลยเนี่ย ..

พวกพี่ๆ   พอจะทำได้มั้ยครับ ....

พวกผมต้องทำยังไง  ถึงจะกระตุ้น   กระตุกหนังหัว  ให้พวกพี่ๆ  กลับมารักชาติ  กลับมาห่วงใยชาติ เหมือนเมื่อแปดเดือนก่อนได้ครับ

ต้องทำยังไงครับ .....

ปล.  เขียนถึงตรงนี้  มีสลิ่มใกล้ๆตัว   มันเสนอ ออกมาว่า ...

ก็ให้พี่เหล่  เค้าปล่อยให้มีการเลือกตั้งไวๆสิ    จะได้ให้  ชินวัตร  มันชนะการเลือกตั้งกลับมา...

พวกกรู (สลิ่ม)  จะได้  ออกไปไล่มันอีก ...

5 5 5    ถึงตรงนี้แล้ว  ผมได้แต่ลงไปขำ  ชักดิ้น ชักงอ   ไปต่อไม่ไหวแล้ววววว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่