ภูมิใจในความเป็นไทย เมื่อได้ไปงานนิทรรศการจำลองอาคารแสดงประเทศไทย Thailand Pavilion Expo 2015

วันนี้ได้ไปเดินเซนทรัลลาดเห็นมีป้ายบอกว่า ชั้น 3 สกายฮอลล์  จัดนิทรรศการจำลองอาคารแสดงประเทศไทย  ในงาน Thailand Pavilion Expo 2015 เลยลองเดินไปโฉบดูว่าจ่ายตังค่าเข้าหรือเปล่า ซึ่งไม่จ่ายจ้า เลยตรงดิ่งเข้าไปเลยค่า เมื่อเข้าไปแล้วน้ำตาจะไหล   รู้สึกภาคภูมิใจในศักยภาพการเป็นครัวโลกของประเทศไทยมากเลยจิงๆๆค่ะ  เราเลยอยากเอามาบอกเพื่อนๆๆค่ะ ไม่อยากให้คนไทยพลาดโอกาสดีๆ แบบนี้ ยังเหลือวันอาทิตย์ที่ 26 ตุลาคม 2557 อีก 1 วัน เปิดตั้งแต่ 10.30 - 21.30 น. จ้า  มีรูปภายในงานมาอวดด้วยค่า

เราลืมบอกในงานมีการแสดงให้ดูด้วยนะ เห็นเขาประกาศว่าการแสดงนี้ก็จะเอาไปแสดงจริงที่ประเทศอิตาลี MILANO 2015 ที่อิตาลีปีหน้าเลยนะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่