สอบถามเส้นทางและสถานที่ท่องเที่ยว เขาค้อ-เชียงคาน-นครพนม-มุกดาหาร

ก่อนอื่นผมขอบอกก่อนว่าผมยังไม่เคยเที่ยวทั้งเขาค้อ เชียงคาน นครพนม มุกดาหาร เลยนะคับ
พอดีมีวันว่างประมาณ4-7ธันวานี้ ที่บ้าน(8คน ผู้สูงอายุ2คน วันรุ่น6คน)ก้เลยคิดว่าจะไปเที่ยวกัน ข้อสรุปก้ลงตัวที่ เขาค้อ เชียงคาน นครพนม มุกดาหาร 4วัน3คืน
ทริปคร้าวๆคือ คืนแรกนอนเขาค้อ คืนที่2นอนเชียงคาน คืนที่3นอนนครพนม
ผมอยากจะทราบว่า 1.สถานที่ท่องเที่ยวในแต่ละที่มีอะไรบ้างครับ (ส่วนมากที่บ้านจะชอบไหว้พระ)
2. การเดินทางระหว่าง เขาค้อ-เชียงคาน-นครพนม-มุกดาหาร ไกลกันมากขนาดไหน
3. คืนสุดท้าย ระหว่างนครพนมกับมุกดาหาร ควรนอนที่ไหนดี
ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบคับ อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่