ผมสนใจไปเรียนต่อที่ UK สาย business ปริญญาโท

กระทู้คำถาม
ผมไม่ค่อยเข้าใจความต่างระหว่าง พวก accounting, management, finance ต่างกันยังไงหรอครับ พอดีไปอ่านละไม่ค่อยเคลีย
คือผมสนใจที่จะเรียนเพื่อกลับมาประกอบธุระกิจส่วนตัวครับ ไม่ทราบว่าสายไหนจะเหมาะครับ

ผมไปหาข้อมูลละงงมากเลยครับเริ่มต้นไม่ถูกไม่รุว่าจะเลือกสาขายังไง เปิดดูแต่ละมหาวิทยาลัยละงง เจอพวกรหัส MSc.  MRes
เวลาที่เราจะพิจารณาว่าเราจะเรียนสาขาวิชาอะไรเราควรเริ่มยังไง แล้วควรพิจารณาอะไรบ้าง
รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่