สอบถาม - การใช้ JR Pass สำหรับนักเรียนญี่ปุ่นครับ

รบกวนสอบถามครับ เนื่องจากจะมีแพลนไปเที่ยวญี่ปุ่น โดยจะไปเยี่ยมน้องชายแฟนที่เรียนอยู่ที่นั่น และไปเที่ยวด้วยกัน
จากที่หาข้อมูลพบว่าผู้ถือวีซ่านักเรียนไม่สามารถใช้  JR all pass ชนิด 7 วันได้

จึงอยากสอบถามว่า การท่องเที่ยวภายในโตเกียวและเมืองโดยรอบ กับ การท่องเที่ยวในตัวเมืองโอซาก้า ยังสามารถให้น้องใช้ JR kanto pass และ Kansai thru pass ได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่