MSC FIRM ของ Nida และ MSF ของ จุฬา

อยากรบกวนสอบถามศิษย์เก่าหรือผู้ที่อยู่ในแวดวงกองทุนหน่อยครับ
1. คณะ FIRM นี้เป็นที่ยอมรับ ในตลาดการการเงินมากแค่ไหนครับถ้าเทียบกับ MSF ของจุฬา
2.ถ้าจบ BBA มีประสบการณ์ทางด้านอื่นมาต้องการเรียนโทด้านการเงินเพื่อสอบเอา CFA ไว้ข้ามสายงาน คิดว่าคณะนี้สามารถสนับสนุนอาชีพในอนาคตได้มากน้อยแค่ไหนครับ
3. ผมลองปริ้น course structure ของทั้งสองคณะมาดูแล้วก็เห็นว่าจริงๆชื่อวิชาและคำอธิบายรายวิชาก็มีความคล้ายคลึงกันอยู่ ผมสามารถเขา้ใจได้ไหมครับว่าทั้งสองคณะสามารถเรียนเพื่อเป็นการเปิดโลกความรู้ด้านการเงิน และนำไปเตรียมตัวสอบพวก CFA CISA ได้เ้หมือนๆกัน
ก่อนหน้านี้ผมพยายามหาข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจ แต่ในส่วนของ  Nida หาได้ยากมากเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับสำหรับความช่วยเหลือ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่