ช่วยหาทีค่ะว่าการ์ตูนเรื่องนี้ชื่อว่าอะไร

เข้ามาตั้งกระทู้แต่ละทีนี่มีแต่กระทู้ความจำเสื่อม ให้ช่วยหานี่นั่นโน่น ฮ่าๆ ครั้งนี้ก็มาขอความช่วยเหลือเช่นเคยค่ะ!!

ไม่รู้ว่าเป็นการ์ตูนของค่ายไหน แต่เคยดูเมื่อสมัยเด็กๆ ค่อนข้างนานแล้วล่ะค่ะ (แต่ยังไม้เกิน 10 ปี)

ตัวเอกเป็นม้า หล่อๆ ในเรื่องเหมือนจะช่วยผู้ชายคนหนึ่งหนีจากอะไรซักอย่างด้วย
คือเราเองก็ยังจำไม่ได้ว่าสรุปใครมันเป็นตัวเอกกันแน่ ม้ากับคน แต่ปกมันเป็นรูปม้านะคะ

ขอโทษที่ข้อมูลมันน้อย แต่เราจำได้แบบ เลือนลางมาก ยังไงใครทราบหรือคล้ายกับเรื่องไหนลองแปะๆ ชื่อเรื่องหรือภาพไว้ทีนะคะ เดี๋ยวเราตามไปหาข้อมูลต่อเองก็ได้ แต่ทั้งหมดนี่คือเท่าที่เราจำได้จริงๆ ผิดๆ ถูกๆ ยังไงขออภัยด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
spirit : stallion of the cimarron ม้าแสนรู้มหัศจรรย์ผจญภัย    รึเปล่าคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่