รบกวนแนะนำ Triton 2.5 VS Triton 2.4 +LPG

สวัสดีครับ รบกวนช่วยแนะนำรถกระบะสี่ประตู ให้ที่ ที่มองไว้เป็น Triton 2.5 deisel กับ Triton 2.4 benz +Lpg
การใช้งานนั้นผมใช้เน้นพาสมาชิกในครอบครัวไปพักผ่อนช่วงวันหยุด มีบรรทุกของบ้างตอนเข้าสวน คือปรกติทำงานในเมืองเลยใช้บริการสาธารณะ จะออกต่างจังหวัดทีก็ช่วงวันหยุด ระยะทางไปก็ประมาณ 120 โล ก็เลยอยากจะรบกวนท่านสมาชิกช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะเป็นตัวดีเซลหรือเบนซินติดแก๊สดี ถ้าดูจากการใช้งานข้างต้น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่