รบกวนผู้มีความรู้ด้านกราฟฟิคหรือการแต่งภาพช่วยแนะนำหน่อยครับcover page ตาม official page ใช้โปรแกรมอะไร

สวัสดีครับ วันนี้มีเรื่องรบกวนถามเพื่อนๆพี่น้องผู้มีความรู้ด้านกราฟฟิคคอมพิวเตอร์ คือก็ไม่แน่ใจว่าลักษณะนี้จะเรียกว่ากราฟฟิคได้รึเปล่า

พอดีผมไปเห็นตาม cover page ของพวก official page ทั้งหลายมีการสร้างภาพออกมาพรีเซนต์สินค้าใหม่ๆให้ดูมีความน่าสนใจดึงดูดลูกค้า เลยอยากทราบว่ามีโปรแกรมอะไรที่ใช้ทำภาพแบบนั้นได้บ้างเหรอครับ

ภาพแบบนี้ใช่ที่เรียกว่า infographic รึเปล่า

มีตัวอย่างภาพจาก official page Biotherm Thailand ครับ ขออนุญาตยืมภาพมาใช้ประกอบคำถามนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าทุกท่านครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ที่ผมทำ ตัววัตถุที่เป็นขวดวาดใน illustrator แล้วเอามาแต่ง background และ effect ด้วย Photoshop
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่