iPhone5s แสงลอดข้างในจอ

กระทู้คำถาม
คือเรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมเพิ่งได้iPhone5sสีดำเครื่องใหม่มา ซื้อมาจากศูนย์Future shop ขอไม่ระบุสาขานะครับ เป็นเครื่องของทางดีแทค ตอนได้ของมาก้อปกติดีนะครับเช็คแค่รอบตัวเครื่องว่ามีรอบอะไรรึเปล่าก็ปกติเรียบร้อยทุกอย่างผ่านไปด้วยดีครับ จนเมื่อไม่กี่วันก่อน ผมได้เล่นมือถือในที่มืดปกติครับแล้วสังเกตว่าด้านบนตัวเครื่องข้างในจอมีแสงลอดออกมาเกือบตลอดแนวแต่ต้องสังเกตจริงๆครับ ยังเอิญผมจับผิดเก่งซะด้วย(แหะๆ) ขนาดรอยนิดเดียวนี่เครียดจนแทบอยากเปลี่ยนเครื่อง(โรคจิตส่วนตัวครับ) พอมาเจองี้ก้อแบบนะ... คือมันเป็นเรื่องเล็กน้อยไงครับ แต่แม่อุตส่าห์ซื้อให้กว่ายะได้มาราคาไม่ใช่ถูกๆที่ได้มาเพราะผมตั้งใจเรียนขึ้นนี่เป็นของขวัญที่วิเศษสุดเลยครับ จริงๆซื้อของมา2-3หมื่นใครเค้าอยากให้มีตำหนิจริงไหมครับ รบกวนเพื่อนๆช่วยตอบหน่อยนะครับว่าพอมีวิธีแก่อะไรบ้างขอบคุณครับ
ปล.ผมตั้งกระทู้นี้กระทู้แรก แท็กห้องไหนผิดขออภัยด้วยนะครับ 🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่