รบกวนเพื่อนๆสมาชิกดูแผนการเดินทางจากโตเกียวสู่ซัปโปโรด้วยค่ะ ว่าพอเป็นไปได้มั้ย???

เนื่องจากจขกท กำลังจะเดินทางไปญึ่ปุ่นในวันที่ 1-7 ธันวาคมนี้ โดยไปลงที่นาริตะ ด้วยสายการบิน Thai AirAsia X (ไป-กลับ 8,000) แต่ด้วยความที่อยากไปเห็นหิมะที่ซัปโปโร และได้ตั๋วโปรของ Jet Strar Japan (ไป-กลับ 1,790 บาท) มาอีก เลยลองทำแผนคร่าวๆ ดังนี้ค่ะ (ทริปนี้งก เน้นประหยัด งบน้อยค่ะ)...(เดินทาง 2 สาวค่ะ)

■วันที่ 1 – (23.00) เดินทางจากกรุงเทพฯ ไปลงนาริตะ

■วันที่ 2 – (08.00) ถึงสนามบินนาริตะเข้าเมืองเที่ยว Tokyo (Keisei Limited Express + Metro pass) ทั้งวันจนดึก นั่งบัสรอบดึกเข้าสนามบินนาริตะ (คืนนี้นอนสนามบิน)

■วันที่ 3 – (06.40) ออกจากนาริตะเพื่อบินไป Sapporo แล้วต่อไป Hakodate เที่ยวชมเมือง ตอนเย็นขึ้นกระเช้าไปชมวิวที่สวยที่สุดในโลกแห่งหนึ่ง

■วันที่ 4 – ลองเล่นสกีหน่อยหละที่ Niseko ก่อนกลับซัปโปโรก็แวะที่ Otaru หน่อยนึง

■วันที่ 5 – เที่ยว Sapporo ทั้งวัน

■วันที่ 6 – เที่ยว Sapporo ทั้งวันแล้วต่อเครื่องกลับมานาริตะ ออกจากซิโตเซ ตอน 20.15 ถึงนาริตะ 22.00 (กะว่าจะนอนสนามบินอีก)

■วันที่ 7 – (9.00 น.) ออกจากนาริตะ ถึง ดอนเมือง

คำถามคือ

1. เนื่องจากเวลามีน้อย จขกท ควรไป Hakodate มั้ยคะ เพราะค่ารถไฟก็ 5,000 กว่าเยน แถมเดินทางก็ใช้เวลานาน (แต่อยากไปขึ้นกระเช้าค่ะ)

2. เที่ยวซัปโปโร 2 วันเต็ม ๆ เพียงพอหรือไม่คะ

3. คืนสุดท้ายกะว่าจะนอนสนามบิน (ถึงนาริตะก็ 4 ทุ่มแล้วออกไปก็ไม่ได้เที่ยวไหน) ตอนเช้าไฟล์ออก 9 โมงกว่าๆ ดูจะเสียเวลาที่สนามบินไปมั้ยคะ

ขอบพระคุณทุกท่านมากๆค่ะ จุ๊บๆจุ๊บๆผู้หญิงหัวใจดอกไม้จุ๊บๆจุ๊บๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่