[CR] ( REVIEW) แบกกระเป๋าเที่ยวอังกฤษ กลับมากระเป๋ากรอบ แต่ได้ประสบการณ์เกินคุ้ม

สวัสดีครับ กระทู้นี้จะเป็นกระทู้รีวิวครั้งแรกของผม ดังนั้นอาจจะไม่ smooth เท่าไหร่ แต่ตั้งใจเขียนนะครับ

ก่อนอื่น ขอบอกไว้ก่อนว่า  วัตถุประสงค์ของการเขียนกระทู้นี้ เพื่อหวังว่า จะเป็นประโยชน์กับผู้ที่กำลังศึกษาหาข้อมูลเพื่อไปเที่ยวบ้าง
เพื่อเป็นการ ขอบคุณ พันทิพย์ เพราะ ตัว จขกท ได้ข้อมูล ที่เป็นประโยชน์ ก่อนไป จาก เว็บไซต์ นี้มากมาย เหลือเกิน

ปล.1 จขกท เดินทางกับเพื่อนสนิทที่เป็นชาวอังกฤษนะครับ ดังนั้น จะมีการไปพบปะสังสรรค์ผู้คนซะเยอะ อาจจะไม่ได้ไปเที่ยว Landmarks ได้ครบ
ปล.2 จขกท และเพื่อน เป็นพวก party animals ครับ ดังนั้น ทุกวัน จะไปจบลงที่การสังค์สรรค์ อย่าเพิ่งด่ากันนะครับ
ปล.3 ทริปนี้เป็นทริป ที่ตั้งใจไป holiday แบบ UK Local คือ กิน ดื่ม เที่ยว แบบ คนท้องถิ่นเลย /เลือกอ่านแต่ข้อมูล ที่มีประโยชน์แล้วกันนะครับ

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่านะครับ

พอได้วีซ่าแล้ว อย่างแรกเลยครับ สิ่งที่ผมทำก็คือ .......

การหาหนังสือไกด์บุ๊ค ซักเล่ม แนะนำว่า จำเป็นมากกกกก
เล่มที่ผมแนะนำ คือเล่มนี้ครับ ข้อมูลแน่นมาก มีรายละเอียดที่เที่ยวชัดเจน ราคาค่าเข้า ความสำคัญของสถานที่ แผนที่รถใต้ดิน
เอาเป็นว่า ขนาดเพื่อนชาวอังกฤษเอง ยังบอกว่า This book is amazing ( ไม่ได้ค่าโฆษณานะครับ)

จัดกระเป๋าเสร็จแล้ว ก็บินกันเลยครับพี่น้อง

เดี๋ยวมาเขียนต่อนะครับ ขอไปกินกาแฟ แป๊บบบบ
ชื่อสินค้า:   ประเทศอังกฤษ, Lonon, Bath, Stongehenge, Exeter,Axminster
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่