การรถไฟ จองตั๋วรถไฟไปกลับ ทำไมต้องรอ 60 วันครับ

กระทู้คำถาม
พี่ๆ ครับ ทำไมรถไฟไทย ถึงให้จองตั๋วล่วงหน้าระบุวันไปกลับไม่ได้ครับ ต้องรอ 60 วันก่อน
คือถ้าขาไปต้องการวันที่ 31 ธ.ค. มาจอง 1 พ.ย .
และขากลับต้องการวันที่  2 ม.ค.  มาจอง 3 พ.ย.
ถ้าเกิดเต็มก็ต้องมาใหม่ และเลื่อนวันกลับ
ทำไมการรถไฟถึงไม่ทำแบบสายการบิน โลว์คอส จองล่วงหน้า ระบุวันไปกลับได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่