รบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับบัตรvisa กับunionpay

กระทู้คำถาม
1.ถ้าเป็นบัตรเดบิตเเล้วไปกดที่ต่างประเทศ บัตรของแบบไหนและของธนาคารไหนจะดีกว่า ถ้ากดที่จีน และเเถบเอเชีย
2.บัตรvisaกับunionpay มีค่าธรรมเนียมจากอัตราเเลกเปลี่ยนเวลาใช้เมืองนอกไหม
3. มีบัตรเดบิตหรือบัตรเครดิตแบบไหนและของธนาคารไหนที่ไม่มีค่าความเสียงจากการเปลี่ยนเเปลงสกุลเงินไหมครับไหมครับ เช่น ถ้าใช้บัตรเเบบนี้กดที่ประเทศนี้จะยกเว้นให้ (ถ้าเป็นบัตรเครดิตก็โดนเเค่3%ปกติ)ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่