สอบถามเรื่องประกันสังคมค่ะ ^ ^

อยากทราบว่า กรณีที่จดทะเบียนพาณิชย์ในนามบุคคล ทำธุรกิจโดยมีลูกจ้างประมาณตั้งแต่ 3 คนขึ้นไป จำเป็นต้องเข้าระบบประกันสังคมหรือไม่คะ มือใหม่อยู่ค่ะ เลยยังไม่เข้าใจ เพราะตอนนี้ทำประกันภัยที่ซื้อจากไปรษณีย์ให้ลูกจ้างอยู่ แต่ไม่รู้ว่าต้องทำประกันสังคมหรือเปล่า แล้วถ้าหากต้องเข้าระบบประกันสังคม ต้องดำเนินการอย่างไรบ้างคะ ใช้เอกสารอะไรบ้างคะ ค่าใช้จ่ายอย่างไร ช่วยแนะนำด้วยค่ะ...ขอบคุณค่ะ ^  ^"

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่