ช่วยแนะนำให้หน่อยค่ะเกี่ยวกับvitamin c,b5,zinc,grape seed

พอดีตอนนี้ลิตส์รายชื่อวิตามินที่อยากทานมา เพื่อช่วยเรื่องสิว รอยดำรอยแดง เน้นด้านผิวพรรณซะส่วนใหญ่
เลยอยากให้คนที่เคยทานมาแนะนำให้หน่อยค่ะว่าทานหมดนี่ได้มั้ย ควรจะทานยี่ห้ออะไรดี และควรจะแบ่งทานตอนไหนเพื่อให้วิตามินซึมซับได้ดีที่สุด
คำถามอาจจะเยอะไปแต่อยากทราบเพื่อนำมาตัดสินใจค่ะ (อ่านในกูเกิ้ลจนปวดหัวเลือกไม่ถูกแล้วค่ะT_T)

1. vitamin C
ตอนนี้ลังเลอยู่ระหว่าง blackmore กับ nat-c ค่ะ

2. vitamin b5
เห็นหลายคนบอกว่าช่วยเรื่องสิวได้ดีมากแต่ก็หาซื้อยากมากๆเช่นกัน ใครอยู่ชม. ช่วยแนะนำได้บ้างมั้ยคะ ไม่งั้นจะสั่งในเว็บเอาละ55555555

3. zinc
ของ blackmore ดีสุดใช่มั้ยคะ? หรือยังไง ถ้ามีดีกว่านี้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

4. grape seed
ตัวนี้รู้สึกหนักใจที่สุด บางคนบอก blackmore ดีกว่าเพราะ opc เยอะ แต่บางคนบอกทาน vista ก็พอถ้าจะเน้นเรื่องผิวพรรณ เดี๋ยวมันมากไป สับสนมากค่ะ55555

ช่วยแนะนำให้ทีนะคะ อยากจะบำรุงผิวตัวเองให้ดีกว่านี้ ถ้ามันมากไปช่วยแนะนำตัดออกให้มันพอดีๆก็ได้ค่ะ อยากผิวพรรณใสไม่มีสิวกับเค้าบ้าง ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่