นาฬิกา Polar FT7 เราวัดชีพจรโดยไม่ต้องใส่สายคาดอกได้ไหมคะ

สนใจว่าจะสั่ง มาลองใช้ เห็นราคาพอเหมาะกับผู้เริ่มต้น ดูใน set มีนาฬิกา กับ สายคาดอก ด้วย แต่ยังไม่เคยใช้ เลยสงสัยว่า เราใช้แต่ตัวนาฬิกาวัดชีพจรตอนออกกำลังกายได้ไหมคะ หรือว่าต้องใช้ทั้งสองอย่างคู่กัน  แล้วสายคาดอกใช้ในกรณีไหนหรอคะ มันเกะกะไหมเวลาคาด

ราคาในเว็บ ตอนนี้เห็นประมาณ 3,000 กว่าๆ ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น มีอันไหนน่าสนใจไหมคะ หรือยี่ห้อนี้แม่นยำสุดแล้ว

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

นานาขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น